จำนวนผู้ติดเชื้อ COVID-19 ทั่วโลก

(อัพเดท: Real-Time)
ดูของประเทศไทย คลิกที่นี่

ติดเชื้อทั้งหมดกำลังรักษาหายแล้วเสียชีวิต%เสียชีวิต
ทั่วโลก62,862,13721,133,40340,267,1601,461,5712.33
1US13,389,7868,057,8615,065,030266,8951.99
2India9,431,691446,9528,847,600137,1391.45
3Brazil6,314,740560,4715,581,436172,8332.74
4Russia2,275,936472,9521,763,49339,4911.74
5France2,270,5732,051,158167,00552,4102.31
6Spain1,628,2081,433,164150,37644,6682.74
7United Kingdom1,621,3131,559,4503,52158,3423.60
8Italy1,585,178795,771734,50354,9043.46
9Argentina1,418,807130,4911,249,84338,4732.71
10Colombia1,308,37667,3401,204,45236,5842.80
11Mexico1,107,071183,019818,397105,6559.54
12Germany1,060,808309,526734,96716,3151.54
13Poland990,811396,147577,51417,1501.73
14Peru962,53033,546893,06135,9233.73
15Iran962,070245,673668,15148,2465.01
16South Africa787,70235,592730,63321,4772.73
17Ukraine752,343379,252360,36012,7311.69
18Turkey607,628193,828400,24213,5582.23
19Belgium576,599560,052016,5472.87
20Iraq552,54957,617482,67412,2582.22
21Chile550,4309,861525,21315,3562.79
22Indonesia538,88371,420450,51816,9453.14
23Netherlands531,904515,5306,9219,4531.78
24Czechia519,72367,179444,4068,1381.57
25Romania475,362110,843353,18811,3312.38
26Bangladesh464,93277,577380,7116,6441.43
27Philippines431,63024,580398,6588,3921.94
28Pakistan398,02448,576341,4238,0252.02
29Canada373,66262,521299,09512,0463.22
30Saudi Arabia357,3604,662346,8025,8961.65
31Morocco353,80345,700302,3145,7891.64
32Israel336,16010,072323,2242,8640.85
33Switzerland327,07272,119250,2004,7531.45
34Portugal294,79980,838209,5344,4271.50
35Austria282,45657,580221,6923,1841.13
36Sweden243,129236,44806,6812.75
37Nepal233,45217,423214,5211,5080.65
38Hungary217,122148,43963,8604,8232.22
39Jordan214,30763,041148,5722,6941.26
40Ecuador192,1178,890169,80413,4236.99
41Serbia175,438173,83401,6040.91
42United Arab Emirates168,86013,389154,8995720.34
43Panama164,72918,053143,6163,0601.86
44Japan148,91319,553127,2892,0711.39
45Bolivia144,62214,198121,4728,9526.19
46Dominican Republic143,47326,325114,8182,3301.62
47Kuwait142,6354,684137,0718800.62
48Bulgaria142,48690,07848,5943,8142.68
49Qatar138,6482,549135,8622370.17
50Costa Rica137,09350,41284,9911,6901.23
51Georgia135,58420,331113,9861,2670.93
52Armenia135,12424,518108,4422,1641.60
53Belarus135,00820,482113,3751,1510.85
54Kazakhstan131,65913,208116,4611,9901.51
55Croatia128,44221,457105,1991,7861.39
56Lebanon126,94449,16676,7741,0040.79
57Oman123,6997,060115,2161,4231.15
58Guatemala121,9717,217110,5884,1663.42
59Azerbaijan119,21743,69074,1561,3711.15
60Egypt115,5416,309102,5966,6365.74
61Ethiopia109,53438,51969,3151,7001.55
62Honduras107,88857,29947,6802,9092.70
63Moldova107,01710,14194,5862,2902.14
64Slovakia105,92939,04966,0418390.79
65Greece104,22778,83223,0742,3212.23
66Venezuela102,0404,49496,6528940.88
67Tunisia96,25123,40869,6243,2193.34
68China92,8901,14287,0054,7435.11
69Burma90,71318,61670,1561,9412.14
70Bosnia and Herzegovina87,90132,45152,7692,6813.05
71Bahrain86,7871,46984,9773410.39
72West Bank and Gaza85,64719,92864,9877320.85
73Kenya83,31626,88954,9751,4521.74
74Libya82,80927,80853,8181,1831.43
75Algeria82,22126,60753,2042,4102.93
76Paraguay81,90622,21657,9471,7432.13
77Denmark81,00216,13464,0318371.03
78Slovenia75,80620,23354,1381,4351.89
79Uzbekistan72,9202,11470,1986080.83
80Kyrgyzstan72,8077,38764,1491,2711.75
81Ireland72,24146,82523,3642,0522.84
82Nigeria67,4123,18463,0551,1731.74
83Malaysia65,69710,57854,7593600.55
84North Macedonia61,54321,41238,4001,7312.81
85Lithuania61,32546,60814,2115060.83
86Singapore58,2186558,124290.05
87Ghana51,66779750,5473230.63
88Afghanistan46,4987,93636,7881,7743.82
89Kosovo39,05713,04025,0011,0162.60
90El Salvador38,4052,21335,0781,1142.90
91Albania37,62518,34618,4817982.12
92Norway35,82817,49817,9983320.93
93Montenegro34,88110,91023,4844871.40
94Korea, South34,2016,02227,6535261.54
95Luxembourg33,4099,03624,0733000.90
96Australia27,9041,39825,5989083.25
97Finland24,9127,71316,8003991.60
98Cameroon24,1171,50322,1774371.81
99Sri Lanka23,6625,98617,5601160.49
100Cote d'Ivoire21,31023220,9471310.61
101Uganda20,14510,9558,9892011.00
102Zambia17,64729216,9983572.02
103Sudan17,4045,99410,1751,2357.10
104Madagascar17,34143316,6572511.45
105Latvia17,07515,0741,7952061.21
106Senegal16,08914915,6073332.07
107Mozambique15,6131,80613,6771300.83
108Angola15,1036,9947,7633462.29
109Namibia14,34575513,4391511.05
110Guinea13,0971,01712,004760.58
111Maldives12,9941,04611,902460.35
112Congo (Kinshasa)12,70278411,5853332.62
113Estonia12,3085,1127,0781180.96
114Tajikistan12,15551011,559860.71
115Cabo Verde10,74741310,2291050.98
116Jamaica10,7094,3876,0662562.39
117Cyprus10,3838,2782,057480.46
118Botswana10,2582,5107,717310.30
119Zimbabwe9,9501,1928,4822762.77
120Malta9,8732,0717,6651371.39
121Haiti9,2721,0897,9512322.50
122Gabon9,191959,037590.64
123Mauritania8,5476557,7171752.05
124Cuba8,2335137,5861341.63
125Syria7,7973,8843,5004135.30
126Bahamas7,5171,4875,8671632.17
127Andorra6,7128425,794761.13
128Trinidad and Tobago6,6607955,7451201.80
129Eswatini6,4102935,9961211.89
130Malawi6,0253875,4531853.07
131Rwanda5,9193915,480480.81
132Nicaragua5,7841,3994,2251602.77
133Congo (Brazzaville)5,7746924,988941.63
134Belize5,7432,4653,1311472.56
135Uruguay5,7161,3734,267761.33
136Djibouti5,679345,584611.07
137Iceland5,3921875,179260.48
138Guyana5,3768804,3461502.79
139Suriname5,31235,1921172.20
140Equatorial Guinea5,153595,009851.65
141Central African Republic4,9132,9261,924631.28
142Mali4,6881,3583,1781523.24
143Somalia4,4519213,4171132.54
144Thailand3,9981353,803601.50
145Gambia3,734203,5911233.29
146South Sudan3,109942,954611.96
147Benin3,0151332,839431.43
148Togo2,9624342,464642.16
149Burkina Faso2,8561952,593682.38
150Guinea-Bissau2,422702,309431.78
151Sierra Leone2,4115011,836743.07
152Yemen2,177561,50461728.34
153Lesotho2,1097871,278442.09
154New Zealand2,056721,959251.22
155Chad1,682661,5151016.00
156San Marino1,6122671,299462.85
157Liberia1,5951691,343835.20
158Niger1,5162391,207704.62
159Vietnam1,3461321,179352.60
160Liechtenstein1,2532141,024151.20
161Sao Tome and Principe98942930171.72
162Mongolia79143735400.00
163Diamond Princess71240659131.83
164Burundi68110557510.15
165Taiwan*67510356571.04
166Papua New Guinea6464259771.08
167Comoros6111858671.15
168Monaco6086853730.49
169Eritrea5777949800.00
170Tanzania509305183214.13
171Mauritius50148443102.00
172Bhutan3961937700.00
173Cambodia3232230100.00
174Barbados2751825072.55
175Saint Lucia25714610920.78
176Seychelles1731116200.00
177Brunei150214532.00
178Antigua and Barbuda141713042.84
179Dominica85226300.00
180Saint Vincent and the Grenadines8567900.00
181Fiji4273324.76
182Grenada41113000.00
183Laos39132600.00
184Timor-Leste3003000.00
185Holy See27121500.00
186Saint Kitts and Nevis2231900.00
187Solomon Islands1712500.00
188Western Sahara1018110.00
189MS Zaandam970222.22
190Marshall Islands40100.00
191Vanuatu11000.00

ที่มา: Johns Hopkins University


ขาย Sidegra 99 บาท ซิเดกร้า ไวอากร้าไทย

ขาย Sidegra 99฿ เก็บเงินปลายทาง ซิเดกร้า ไวอากร้าไทย

ขาย Sidegra 99฿ เก็บเงินปลายทาง ซิเดกร้า ไวอากร้าไทย

ขาย Sidegra 99฿ เก็บเงินปลายทาง ซิเดกร้า ไวอากร้าไทย

ขาย Sidegra 99฿ เก็บเงินปลายทาง ซิเดกร้า ไวอากร้าไทย

ข่าว Sidegra ซิเดกร้า ไวอากร้าไทย เม็ดละ 25 บาท